Active TopicsActive Topics  Display List of Forum MembersMemberlist  Search The ForumSearch  HelpHelp
  RegisterRegister  LoginLogin
Plaza News
 LadySquare Shopping Plaza : Plaza News
Subject Topic: ระวังถูกหลอก ** อ่านก่อนซื้อ - ขาย Post ReplyPost New Topic

Author
Message << Prev Topic | Next Topic >>
NuDee^_^
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 06 ก.ค. 2009 at 12:28 | IP 124.122.171.215 Quote NuDee^_^

icyicy wrote:

โดนเหมือนกันนน

แวะหน่อยนะก๊ะ

http://www.ladysquare.com/forum_shoppost.asp?TID=85865&P N=1

น่าสงสาร เข้ามาโพสโดนกับเค้าด้วยเหมือนกันหรือจ๊ะๆๆ

เป็นกำลังใจให้น๊าๆๆจ๊ะ เพ่เจน

Edited by NuDee^_^ - 06 ก.ค. 1466 at 12:30

Back to Top View NuDee^_^'s Profile Search for other posts by NuDee^_^

kassy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 07 ก.ค. 2009 at 17:30 | IP 192.168.0.152 Quote kassy

NuDee^_^ wrote:
icyicy wrote:

โดนเหมือนกันนน

แวะหน่อยนะก๊ะ

http://www.ladysquare.com/forum_shoppost.asp?TID=85865&P N=1

น่าสงสาร เข้ามาโพสโดนกับเค้าด้วยเหมือนกันหรือจ๊ะๆๆ

เป็นกำลังใจให้น๊าๆๆจ๊ะ เพ่เจน

เข้าไปอ่านแร้วค่ะ  เห็งใจคุณแจน และแอบชื่นชมคุณเอ๋จัง อิอิ    แต่ก็เหมือนกับที่หลายๆคนคิดค่ะ 
1.  คุณแจนสวยค่ะ  (ตอนแรกแอบคิดว่าดารา)
2. ตั้งกระทู้เปิดท้ายคุณแจนเลยจร้า

ปล.เป็นกำลังใจให้คุณแจน และ ชาว LQS  ทุกๆคนคร่าาาา
Back to Top View kassy's Profile Search for other posts by kassy

pppp
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 12 ก.ค. 2009 at 20:18 | IP 119.31.45.70 Quote pppp

ทำไมน้า รอให้เรารอเป็นอาทิตย์ๆ  แล้วก็หาย
ซื้อไม่ซื้อยังไงก็น่าจะบอกกันหน่อยนะคะ
ไม่ใช่หายไปเฉยๆ
เศร้านะจ๊ะ

annena
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 14 ก.ค. 2009 at 09:12 | IP 58.9.17.64 Quote annena

เหมือนกันเลยค่ะ

Edited by annena - 15 ก.ค. 1466 at 10:00
Back to Top View annena's Profile Search for other posts by annena

dannie
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 03 ส.ค. 2009 at 14:33 | IP 124.121.202.83 Quote dannie

nancoala wrote:

มาแนะนำเพื่อนๆหน่อยค่ะ เรื่องแลกเปลี่ยนของ หน่ะค่ะ

ว่าถ้าจะแลกกัน ให้เช็ครายละเอียดให้ดีๆก่อน หรือไม่ก็บอกไปเลยว่าถ้าของไม่ตรงตามที่บอกไว้ตอนแรกขอแลกคืนอะ ไรทำนองนี้ค่ะ

เพราะ แนนเคยแลกของที่เป็นมือ 2 มา โดยที่มีคนมาขอแลกเอง โทรมาเลยแบบอยากได้มาก เราก็ใจดีให้แลก แต่แล้วได้ของที่มีตำหนิเยอะมาก ทั้งๆที่เจ้าตัวบอกใหม่ๆ แอบเซ็งเลย ผิดเองที่ตอนแรกไม่ได้ถามให้ละเอียด พอได้ของไปแล้วคราวนี้ก็ต ิดต่อไม่ได้แล้วหล่ะค่ะ

ขอให้รอบคอบกันหน่อยนะค่ะ

เคยค่ะ
เราเองแหละไปขอแลกในเว็ปชมพู เสร็จแล้วเอาของเก่ามาแลกของใหม่เรา พอเห็นแบบเสียความรู้สึกมาก มาว่าอีกว่าไม่ดูให้ดี พอส่งคืนก็ทำของเราเสีย เรื่องนี้ก็เป็นเรื่องยาวในเว็ปชมพูเลย

กรรมสนองกรรมค่ะ สาธุ

dannie
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 03 ส.ค. 2009 at 14:54 | IP 124.121.14.30 Quote dannie

อีกหน่อยนึง

เราเกลียดลูกค้าที่ต่อราคาหักคอมากเลย
แบบขออีกนิด ราคาเท่านี้ได้มั้ย ถ้าได้โอนเลย ที่ต่อน่ะเป็นร้อยเลย

ซึ่งก็คิดว่าแม่ค้าคนอื่นก็ไม่ชอบเหมือนกัน

ถ้า เจอกรณีนี้ ถึงแม้คุณจะโอนมาก่อน เราก็โอนคืนนะคะ ตัดราคาเกินไป ขายไม่ไหวค่ะ บางตัวซื้อมาสามสี่ร้อย แบบล้นตู้เลยขายออก เพราะชอบซื้อใหม่เรื่อยๆ ไม่ได้ขายร้อนเงินน่ะค่ะ แล้วอีกอย่างไปรษณีย์อยู่ไกลไปสามสี่ ป้ายรถเมล์แล้วเราขับจักรย านออกจากบ้าน ออกถนนใหญ่ไปส่งให้น่ะค่ะ

แล้วก็ไม่ต้องมาอ้างเลยนะคะ ว่าคุณยังลดได้เป็นร้อยทำไมลดไม่ได้ ลองคิดดู ถ้าคุณต่อราคาขนาดนี้ที่ตลาดนัด แม่ค้าแถวนั้นเค้าทำยังไง

ซื้อไม่ไหวก็ซื้อร้านอื่นก็ได้นะคะ มีหลายร้านเลย ทำไมต้องมาหักคอร้านเราด้วยไม่เข้าใจ

สำหรับลูกค้าที่ทำนิสัยแย่ๆ ก็ไม่ต้อนรับนะคะ

บางคนซื้อไปแล้วมาด่า ว่ามันพังอย่างงู้นอย่างงี้
ก่อน CF ก่อนโอน อ่านรายละเอียดสินค้าให้เข้าใจนะคะว่าสินค้าเป็นแบบไหน
ุคุณ ก็ยังก๊อปรายละเอียดที่ดิฉันเขียนไว้ มา CF ในเมลล์ดิฉันด้วยซ้ำไป แล้วเมลล์มาว่า ว่าสินค้าพังอีก อ่านดีๆสิคะ ลักษณะ รูปร่างสินค้าเป็นอย่างไร ติดกระดุม สายเป็นแบบเลื่อน หรือเป็นแบบผูก ตอนขายจะบอกชัดเจนเลย

ตัวนั้นน่ะ เพิ่งไปซื้อกับเพื่อนมาไม่กี่วันเอง ซักยังไม่ซักเลย ลองเสร็จแล้วเราก็ส่งต่อเลย เพราะขี้เกียจขนกลับ คุณก็มาหาว่ามันพัง พอเถียงไม่ขึ้นก็เฉไฉไปเรื่องอื่น
มันไม่น่าเกลียดไปหน่อยหรอคะ

แม่ค้าบอกสินค้าทุกอย่างตามจริง ไม่เคยโกหกค่ะ ก่อนขายก็คิดก่อนว่า ถ้าเราเป็นคนซื้อราคาเท่านี้ เราจะเสียใจหรือเปล่า

คุณใส่ไม่สวย ใส่ไม่ได้ ทั้งๆที่แจ้งขนาดแล้ว มันใช่ความผิดของแม่ค้าหรือเปล่า
คุณสร้างเรื่อง มาหาว่าสินค้าสียอย่างงั้นอย่างงี้ ตัวที่คุณซื้อไป กลิ่นก็บอกว่าผ่านการซักมาหรือเปล่า การตัดเย็บมันแย่ขนาดนั้นหรือเปล่า

ได้รับเมลล์มาดิฉันงงมาก ว่าประสาทผัสสะทั้ง 5 ของคุณทำไมสัมผัสได้แบบนั้น

user คุณก็เพิ่งมาไม่กี่เดือนเอง
ตั้งแต่ขายมาสองสามปี คุณนี่คนแรกเลยค่ะ

ไม่ต้องมาซื้ออีกแล้วนะคะ

Edited by dannie - 03 ส.ค. 1466 at 21:33

pppp
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 08 ส.ค. 2009 at 21:26 | IP 202.176.152.208 Quote pppp

คนที่ชื่อ ชนิดา จันทร์แจ่ม กลับมาแล้วเหรอคะ

พอดีไปเจอมาอ่ะคะ ว่าโกงคนมาเยอะมากคะ

ตอนนี้ใช้ชื่อ tik_tik คะ ใช้เมล์ไม่ซ้ำเลยคะ

เท่าที่รู้ตอนนี้มี kungza@ymail.com กับ huaa@windowslive.com

ชื่อที่โชว์ในเมล์เป็น
นุตนารา ไพร นะคะ แต่ให้โอนไปชื่อ ชนิดา จันทร์แจ่ม

เราก็ยังไหวตัวไม่ทันอีก เห่อะๆๆๆ

แล้ทำการโอนเงินซื้อกระโปรงไปคะ จนโอนเสร็จ

แต่ยังไม่ได้รับของคะ พอโทรไป เค้าก็บอกว่าส่งให้แล้ว

เดี๋ยวต้องรอดูกันไปคะ ว่าจะได้รับมั้ย เพราะอ่านเรื่องราวของเธอคนนี้มาแล้ว

น่ากลัวมากคะ กลัวถูกโกงอีกคนนึงคะ

Edited by pppp - 08 ส.ค. 1466 at 21:35

MiniMoJi
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 10 ส.ค. 2009 at 09:37 | IP 192.168.5.231 Quote MiniMoJi

pppp wrote:
คนที่ชื่อ ชนิดา จันทร์แจ่ม กลับมาแล้วเหรอคะ

พอดีไปเจอมาอ่ะคะ ว่าโกงคนมาเยอะมากคะ

ตอนนี้ใช้ชื่อ tik_tik คะ ใช้เมล์ไม่ซ้ำเลยคะ

เท่าที่รู้ตอนนี้มี kungza@ymail.com กับ huaa@windowslive.com

ชื่อที่โชว์ในเมล์เป็น
นุตนารา ไพร นะคะ แต่ให้โอนไปชื่อ ชนิดา จันทร์แจ่ม

เราก็ยังไหวตัวไม่ทันอีก เห่อะๆๆๆ

แล้ทำการโอนเงินซื้อกระโปรงไปคะ จนโอนเสร็จ

แต่ยังไม่ได้รับของคะ พอโทรไป เค้าก็บอกว่าส่งให้แล้ว

เดี๋ยวต้องรอดูกันไปคะ ว่าจะได้รับมั้ย เพราะอ่านเรื่องราวของเธอคนนี้มาแล้ว

น่ากลัวมากคะ กลัวถูกโกงอีกคนนึงคะ

คนนี้เค้าเคยซื้อของกับเราด้วยค่ะ แต่เค้าโอนตังมาให้นะคะ เราก็ว่าเงินเข้านะคะ

แต่ยังไม่ได้ปรับ Book ดูอ่ะ เราก็ส่งของให้เค้าตามปกติ แต่เห็นเค้า post กันหลายทู้มากเลยอ่ะ

เราไม่ได้อ่าน เด๋วจะลองไปปรับ Book ดูเผื่อจะพลาด  แต่เพื่อนๆก็ระวังกันไว้ด้วยนะคะ

Back to Top View MiniMoJi's Profile Search for other posts by MiniMoJi

kassy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 24 ส.ค. 2009 at 13:38 | IP 192.168.0.152 Quote kassy

เคยเจอแบบว่าบอกสรรพคุณของตอนจะแลกไว้ที่หน้าเวบน่ะคะ  แบบว่า ถ้าใครซื้อก็คือ ของจะเป็นแบบนี้  ขนาดนี้  พอแลกมาแย้ว  ................ว้า  ผิดsize  ค่ะ  แป๋วววววววว
Back to Top View kassy's Profile Search for other posts by kassy

lula
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 26 ส.ค. 2009 at 10:19 | IP 10.4.5.106 Quote lula

ใครเคยเจอ mail นี้บ้างค่ะ

apple_ple2514@yahoo.co.th

ใช้ชื่อว่า Apple Ple

ในโซนมือสองอ่ะค่ะ คือเราเคยเจอแบบลงปุ๊บ ก็เมลล์เข้ามปั๊บว่า CF แล้วก็เงียบหายไปเลย

พอมีของลงใหม่ก็ CF เข้ามาอีก แต่ส่วนมากจะเด้งไปอยู่ที่ Junk Mail

เพื่อนก็โดนเหมือนกันค่ะ แบบเดียวกันเลย แล้วที่น่าแปลกใจก็คือ ของเรามีเมลล์กลับไปถามเค้าว่า

ยัง CF อยู่มั๊ย เพราะมีคนมารอ CF ต่อแล้ว เค้าก็ไม่ตอบกลับ จะบอกว่าไม่ได้เช็คเมลล์ก็ไม่ใช่

เพราะในวันเดียวกันเลย เพื่อนเรากลับได้รับเมลล์จากเค้าว่า CF ของเพื่อนเรา

ไม่รู้ว่ามีใครเคยเจอบ้างรึยัง ยังไงก็ระวังตัวกันไว้นะคะ แม่ค้าทั้งหลาย

Back to Top View lula's Profile Search for other posts by lula

peat13
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 26 ส.ค. 2009 at 11:11 | IP 203.151.118.70 Quote peat13

lula wrote:

ในโซนมือสองอ่ะค่ะ คือเราเคยเจอแบบลงปุ๊บ ก็เมลล์เข้ามปั๊บว่า CF แล้วก็เงียบหายไปเลย

พอมีของลงใหม่ก็ CF เข้ามาอีก แต่ส่วนมากจะเด้งไปอยู่ที่ Junk Mail

เพื่อนก็โดนเหมือนกันค่ะ แบบเดียวกันเลย แล้วที่น่าแปลกใจก็คือ ของเรามีเมลล์กลับไปถามเค้าว่า

ยัง CF อยู่มั๊ย เพราะมีคนมารอ CF ต่อแล้ว เค้าก็ไม่ตอบกลับ จะบอกว่าไม่ได้เช็คเมลล์ก็ไม่ใช่

เพราะในวันเดียวกันเลย เพื่อนเรากลับได้รับเมลล์จากเค้าว่า CF ของเพื่อนเรา

ไม่รู้ว่ามีใครเคยเจอบ้างรึยัง ยังไงก็ระวังตัวกันไว้นะคะ แม่ค้าทั้งหลาย

โดนเหมือนกันค่ะ   เมลนี้เลย  CF  บอกจะโอนเงิน  ก็ไม่โดนมาให้เราเหมือนกันค่ะ 

NamKhanG
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 26 ส.ค. 2009 at 15:35 | IP 10.4.5.106 Quote NamKhanG

peat13 wrote:
lula wrote:

โดนเหมือนกันค่ะ   เมลนี้เลย  CF  บอกจะโอนเงิน  ก็ไม่โดนมาให้เราเหมือนกันค่ะ 

เพื่อนเราที่โดน ด้วยกันก็ไม่ใช่แค่คนเดียวนะคะ

เหอๆ ยังงี้ต้อง blacklist แล้วแหละคะ

ploy_indy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 01 ก.ย. 2009 at 21:48 | IP 125.26.2.61 Quote ploy_indy

NamKhanG wrote:
peat13 wrote:
lula wrote:

เพื่อนเราที่โดน ด้วยกันก็ไม่ใช่แค่คนเดียวนะคะ

เหอๆ ยังงี้ต้อง blacklist แล้วแหละคะ

อุ้ย ... เพิ่งเข้ามาอ่าน รีบกลับไปดูเมว ชื่อเมวนี้เลยค่ะ apple_ple2514@yahoo.co.th

บอกว่า CF ขอต่อราคาเราก้อ ลดให้เพราะเปงมือ2ของเราเอง

แล้วก้อเงียบไป บอกว่าจะโอน ก้อมะเหงโอนเลย เราก้อเมวกลับไปถาม ก้อบอกจะโอนๆๆๆ

พอหลายวันเข้า เราก้อเลยถามว่า สะดวกโอนวันไหน? เค้าก้อเงียบไปเลย

มีคนCFต่อ แต่นานหลายวัน เค้าเลยมะเอาแล้ว ทำเราเสียโอกาสขายคนที่อยากได้จิงๆ

ทำแบบนี้ไม่น่ารักเลยนะคะ คุง apple_ple2514@yahoo.co.th 

แอบเซง  เห๊อ.....

Back to Top View ploy_indy's Profile Search for other posts by ploy_indy

pinkyjung
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 04 ก.ย. 2009 at 14:59 | IP 125.27.34.7 Quote pinkyjung

องเราเจอแบบนี้ค่ะ
โพสต์ขาย ทิ้งเมล์ไว้ เราเมล์ไปถามไซส์เดรสก็ตอบกลับและส่งเลขบัญชีให้โอนเงิน
พอโอนเงินให้แล้วเงียบหาย ไม่ส่งของให้ เมล์ไป3ครั้งก็เงียบ
พอติดต่อไปที่ธนาคารไทยพาณิชย์ จนท.เค้าก็โทรไปตามเบอร์ที่แจ้งไว้
มีคนรับสายแต่บอกว่าไม่ได้ชื่อพิมนาราค่ะ สรุปว่าติดต่อไม่ได้

ใครรู้จักคนๆนี้ก็ระวังนะคะ เชื่อถือไม่ได้ค่ะ
ชื่อพิมนารา
login name : C'estsibon

Email : m00n.shad0w@hotmail.com

From: m00n.shad0w@hotmail.com
To: pinkyjung1@hotmail.com
Subject : RE: เดรสค่ะ
Date: Sun, 5 Jul 2009 18:03:37 +0000

อก34 เอว 29 สะโพก 39
SCB 380-223-5833 พิมนาราจ้า

โพสต์ขาย(หลอก)ที่ลิงก์นี้ค่ะ
http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=84055&PN =23

C'estsibon
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 02 ก.ค. 2009 at 00:36 | IP 124.120.125.XXX Quote C'estsibon

ราคาเดียว 200 บาท รวมค่าส่งแล้วจ๊ะ

ขอหยิบยืมรูปจากพี่มี่ด้วยนะคะ

m00n.shad0w@hotmail.com

Back to Top View pinkyjung's Profile Search for other posts by pinkyjung

popiya22_22
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 05 ก.ย. 2009 at 10:25 | IP 112.142.4.11 Quote popiya22_22

มีร้านค้า ขี้โกง  ชอบหลอกลูกค้า มาบอกกล่าวเพื่อนๆ อีก 1เวปจ้า

ตามลิงค์ไปเลยนะคะว่าเรื่องราวมันเป็นอย่างไร

http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=101451&P N=1

popiya22_22
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 09 ก.ย. 2009 at 09:05 | IP 112.142.125.124 Quote popiya22_22

เพื่อนที่ได้อ่านกระทู้ของ popiya22_22 แล้ว อ่านตรงนี้ด้วยนะคะ

ขอแจ้งว่าทางร้าน ดังกล่าวได้ทำการโอนเงินคืนทั้งหมดแล้ว  อย่างไรก็ดี ถ้าทางเวปมาสเตอร์ได้เห็นกระทู้นี้   อยากให้ลบหรือให้ทางเพื่อนๆๆ ชาวเลดี้ ทุกคนอ่านให้หมด

แล้ว รู้ไว้เป็นอุทาหรณ์นะคะ  ว่าลูกค้ากะแม่ค้าเป็นอย่างไร 

อย่างไรก็ดี การค้าขาย ถ้ามีการเปิดเผยข้อมูลและจิงใจมากกว่านี้ เรื่องราวคงไม่เกิดขึ้น จิงมั้ยเพื่อน  เหนื่อยใจเหลือเกินที่เราเป็นคนซื้อแล้วเจออะไรก็ไม่รู้ง่ะ&nbs p;

http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=101451&P N=1

call
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 29 ก.ย. 2009 at 10:55 | IP 61.90.125.31 Quote call

ตั้งแต่ สมัคร อยู่นี่มา ซื้อของให้ภรรยา
อุดหนุน แลกของเป็นที่สนุกสนาน แม่ค้า น้องๆที่นี่
เกือบ 20 คน ที่สนิทกานก็ 5 - 6 คน
มีเจอ อยู่ 2 ราย ไม่นับ แม่ค้า รายอื่น ที่น่าเกลียด
ก็มีบ้าง คนที่พี่เคยซื้อก็รู้ดีว่าพี่เป็นไง ต่อบ้างแต่ไม่เคยโกหกใคร
โอนยอดตามที่บอกทุกครั้ง อายุก็เกือบ 50 แย้ว
คงไม่มีใครแก่เกินนี้มั้ง ฮิฮิ

คนแรกจากทู้

http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=47118&PN=1&T PN=1
โอน 100- ไม่ได้ของ ไม่ตอบ ไม่ส่ง หายไปซะงั้น
ตอนนั้นใช้ชื่อบัญชี Pattrarapron   ธนาคารกรุงเทพ
240-0856-49-4 ทู้เก่าที่มานโกงพี่ 100-    
เปลี่ยนชื่อมาใหม่     เป็น &nb sp;   1_10_11   
ปัจจุบัน ถามไปจะซื้อ เค้าบอกว่าเป็นบัญชีของเพื่อน
ไม่รับว่าเจ้าตัว เยยเบรคก่อน

ชื่อเมลล์     Pattarapron MMG Service mmg_pattarapron@windowslive.com

คนที่ 2 ซื้อ เดรสลายแดง กระโปรงดำ
ตกลงหายไม่ได้   แม่ค้าคืนเงินมาแย้วครับ    

ปล. แปลกไหม เงินแค่ 100 โกง และ ไม่เป็นคำพูด
ให้เสียความรู้สึก ดีที่ยอดมากกว่านี้ ไม่โดน
ยังโชคดีไป ซื้อมากสุด ยอด ไม่เกิน 400- เพราะประหยัด
และซื้อแต่ของมือสอง แฟนเป็นแม่บ้าน ไม่ได้ทำออฟฟิศ
ขอบคุณที่แห่งนี้ ไม่รู้จักน้องๆ ที่น่ารักมากมายเป็นเพื่อนคุยงามเหงาน
ก็ยังคงอยู่เวปนี้ต่อไป โหลด เปิดรูปเร็วดี ไม่ช้า   

Edited by call - 07 ต.ค. 1466 at 09:35
Back to Top View call's Profile Search for other posts by call

Radd
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 29 ก.ย. 2009 at 12:26 | IP 125.26.89.163 Quote Radd

เราเองก็ขายของในนี้มานาน เจอลูกค้าที่มา CF แล้วหาย  เสียทั้งเวลา และโอกาสมากมายคะ แต่ก็มีลูกค้าที่น่ารักอีกเยอะแยะมากมาย มาอุดหนุน อยู่เป็นประจำ ขอขอบคุณด้วยนะคะ

ขอขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์ ที่ดีและไม่ดี ให้ทราบเพื่อระวังตัวด้วยนะคะ

Edited by Radd - 27 ส.ค. 1468 at 13:54

เยี่ยมชมสอบถามได้ที่

http://www.dress-shop.pantown.com

Back to Top View Radd's Profile Search for other posts by Radd Visit Radd's Homepage

ByH2O
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 30 ก.ย. 2009 at 01:48 | IP 58.9.169.140 Quote ByH2O

ตามมาเชียร์พี่ชาย topgun  ด้วยคน ^^ โดนโกงบ่อยเลยช่วงนี้ เฮ้อ...เอาใจช่วยให้ได้คืนน๊า..

พี่เค้าน่าร๊ากน๊า  แลกของกะน้ำบ่อยไป ใจดี คุยง่าย แถมหนังเยอะแยะ 55+ นู๋ช๊อบ ชอบ ..LOL

แจมด้วยคน อีเมล์นี้ ขี้โกง sugarbeeze@hotmail.com หลอกให้โอนเงิน หายเลย นิสัย !!!Angry

ใช้บัญชี scb 2692101125 Suparasi S.   เงินไม่มากมายหรอก แต่ก็กินข้าวได้หลายมิ้อ กรรมใด ใครก่อ จำไว้นะ สาธุ....Angry

ขอบคุณสาวๆที่เข้ามาแชร์ข้อมูล จดๆๆ เก็บไว้ คราวหน้า คราวหลัง จะได้ระวัง ^^

Back to Top View ByH2O's Profile Search for other posts by ByH2O

KuraDumpPika
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 18 ต.ค. 2009 at 21:11 | IP 58.9.9.246 Quote KuraDumpPika

ระวังพรีออเดอร์เรทถูก แต่ต้องมาเจอบังคับจ่ายภาษีตอนของมานะคะ

ไปเจอมาค่ะ เอามาฝากนะคะ
Back to Top View KuraDumpPika's Profile Search for other posts by KuraDumpPika

tanchaphon
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 20 ต.ค. 2009 at 14:49 | IP 114.128.182.187 Quote tanchaphon

เคยเจอคะ ต่อรองราคาทางเอ็มเอสเอ็น  ถามไซส์ ถามโน้น ถามนี่เสร็จสัพ ตกลงราคากันเรียบร้อย

สุดท้ายก็บอกว่ายังไม่มีเงิน  อ้าวแล้วเค้าจะสอบถามและต่อรองราคาทำไมเนาะ

ฮือๆ ให้ความหวังแล้วมาจากไป

Edited by tanchaphon - 20 ต.ค. 1466 at 21:07
Back to Top View tanchaphon's Profile Search for other posts by tanchaphon

aorvem
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 20 ต.ค. 2009 at 15:29 | IP 118.172.226.40 Quote aorvem

สดๆร้อนๆ เลยจากกระทู้นี้

http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=110434&P N=1&TPN=1

จ่ายเงินแล้วเเต่ของยังไม่ถึง ไม่ทราบว่าส่งให้หรือยัง
ไม่อยากใส่ความว่าแม่ค้าโกงหรือไม่ส่งของให้ อาจมีความผิดพลาดในการส่ง ( ยังพยายามคิดในแง่ดี )

แต่ได้ทวงถามทางเมลล์หลายรอบแล้ว ก็ยังไม่ได้รับคำตอบ

เเย่จัง ตอนเราซื้อเราก็ไม่เคยอิดออด ต่อราคานิดหน่อย จนพอใจกันทั้ง 2 ฝ่ายเเล้วก็โอนเงิน โดยไม่มีเบี้ยว
เเต่คุณทำแบบนี้ไม่ถูกนะคะ

ถึงจำนวนเงินจะน้อย เเค่ 250 บาท เเต่เสียความรู้สึกมากมาย เพราะไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเอง

ซื้อของมาตั้งหลายเจ้า ไม่เห็นแม่ค้าคนไหนเป็นแบบนี้เลย เซ็งจิตจริง ๆ

เราอยู่ต่างจังหวัด หาของสวยๆไม่ค่อยจะได้ ก็ได้ lady นี้แหละเป็นห้างสรรพสินค้าให้กับเรา

เเต่พอเจอแบบนี้เเล้ว พลอยไม่อยากซื้อของอีกเลย กลัวโดนโกงอีก แย่สุดๆ
Back to Top View aorvem's Profile Search for other posts by aorvem

nancoala
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 20 ต.ค. 2009 at 15:52 | IP 192.168.5.117 Quote nancoala

แนนก้เป็นทั้งแม่ค้า แล้วก็ลูกค้าในนี้นะ เพราะบางทีเสื้อผ้าบางแบบ มันหาซื้อไม่ได้จริงๆ แต่ยังไม่เคยเจอแม่ค้าหลอกหรือไม่ส่งของนะ โชคดีเจอแต่แม่ค้าใจดีค่ะ บางทีซื้อมามือ 2 มีตำหนิ ก็ยังใจดีให้เปลี่ยนได้ด้วยค่ะ

ส่วนเรื่องลูกค้า ก็หลากหลายค่ะ แบบที่ติดต่อสอบถาม ไม่ซื้อ ก็เป็นปกติค่ะ เพราะก่อนซื้อต้องถามอยู่แล้ว

แบบที่มาถามกับของราคาไม่ถึง 60 บาท ถามแบบละเอียดยิบ และบ่อยมาก ถามทุกครั้งที่ออนเอ็มเลย รวม 4-5 รอบแล้ว แต่ก็ไม่ซื้อ จองไว้ก่อน เป็นเดือนแล้วก็มีค่ะ ก็ไม่ว่ากันค่ะ ไม่ซีเรียส อย่างน้อยก็ถือว่ามีเพื่อนเพิ่ม

มีอีกแบบที่หลายคนก็เจอคือ CF มาแน่นอน ไม่ว่าจะเป็นทางเมลล์ หรือโทรมานะค่ะ บางทีก็ต่อมาก บางทีก็ไม่ต่อ ให้ชื่อที่อยู่เรียบร้อย และบอก CF ชัวร์ แพคของเลย ผ่านไป 3-4 วัน เงียบ ก็เมลล์ตาม ก็ยังบอกว่าเอาแน่ๆ อย่าเพิ่งขาย แล้วก็เงียบ....... ก็มีค่ะ แบบนี้แนนก็ไม่ตามแล้ว เอาออกขายต่อเลย ก้ไม่ซีเรียสค่ะ แล้วแต่ลูกค้าค่ะ เพราะเปลี่ยนใจได้ทุกเมื่อค่ะ

ถ้าไปเซ็ง ป่านนี้คงแย่ไปแล้วอ่ะนะ

แต่ลูกค้าที่น่ารักๆ มีเยอะนะ ที่บอกนี่ส่วนน้อยจ้ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะค่ะ

sansuay
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 25 ธ.ค. 2009 at 03:30 | IP 58.9.111.151 Quote sansuay

มาอัพเดรท แม่ค้าหลอกลวงเพิ่มเติม ไว้ให้เพื่อนๆระวังกันค่ะ...ตามทู้ด้านล่าง เท่าที่หาเจอนะคะ

อันนี้ในเลดี้ค่ะ
http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=122480&P N=1

แล้วก้อทู้นี้จ้า

http://board.212cafe.com/view.php?user=nanalady&id=38546 4

เรื่องมีอยู่ว่า จากที่เห็นลงขายในพลาซ่าของเลดี้ เราก้อเลยเมลล์สอบถามไป แม่ค้าก้อเมลล์กลับมาว่า ยังอยู่และให้เลขที่บัญชีมา ดังนี้..

ธ.ไทยพาณิชย์   สาขาย่อย อยุธยาพาร์ค

820-230988-4   Thanut  Doungkamon.

โอนแล้วยังไงแจ้งชื่อ  ที่อยู่ด้วยนะค่ะ  จะได้ส่งของให้เลยค่ะ  ขายกันง่ายๆ

หลังโอนเราเมลล์ไปแจ้งที่อยู่ก้อไม่มีการเมลล์กลับเลย โอนไปตั้งแต่ 8 ธค. ก้อไม่มีของส่งมาแต่อย่างใด เราก้อแค่ 280.- เองอ่ะคงไม่โกงอาจมีอะไรก้อได้มั้ง ก็รอๆๆจนผ่านมาเป็นอาทิตย์ ก้อเมลล์ไปอีกก้อไม่มีตอบกลับ ที่นี้ก้อโทรไปเลยค่ะ โทร. 086-5331486

มีคนรับค่ะ แต่บอกว่าไม่รู้ไม่ชี้ประมาณว่า ไม่รู้เรื่องด้วย ..แต่เรารู้เลยค่ะเขาโกหก เพราะทุกเวบที่น้องคนนี้ลงมันก้อเบอร์นี้ค่ะ...แย่จังเลยเสียคว ามรู้สึกมาก เงินแค่นี้เอง

เพื่อไม่ให้เขามาหลอกใครในนี้อีก ก็เลยคิดว่ามาลงไว้ในนี้ให้รู้ไว้ก่อนดีกว่า..เพื่อนๆได้ระวังก ันค่ะ..

ชื่อผู้ประกาศ Wipada
เบอร์โทรศัพท์ 0865331486
เบอร์มือถือ 0875393839
อีเมล์ gunggink_vet@hotmail.com

Back to Top View sansuay's Profile Search for other posts by sansuay

kissme
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 25 ม.ค. 2010 at 00:49 | IP 202.149.25.235 Quote kissme

โอนเงินไปแล้วแต่ไม่ส่งของให้ทำไงดีคะ

Back to Top View kissme's Profile Search for other posts by kissme

mon_ohm
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 08 ก.พ. 2010 at 12:17 | IP 124.120.40.44 Quote mon_ohm

มนเป็นแม่ค้ามือใหม่  เหรียญมันก็มีสองด้านเสมอ

ลูกค้าก็กลัวเรา เราก็กลัวลูกค้า แต่ยังไงซื้อขายทางอินเตอร์

มานก็ต้องเชื่อกันใจกันและแม่ค้าเองต้องซื้อสัตย์ต่อลูกค้าให้ม าก

เดียวนี้กลโกงมากคงต้องระวังตัวกันทั้งฝ่ายเนอะ

Back to Top View mon_ohm's Profile Search for other posts by mon_ohm Visit mon_ohm's Homepage

nameci
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 28 มี.ค. 2010 at 21:45 | IP 125.25.137.65 Quote nameci

เราก้อโดนเหมือนกัน เพื่อนๆตามไปอ่านหน่อยนะ ช่วยโพสต์บอกทีว่าเราผิดมั้ย

http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=145033&P N=1&TPN=1

Back to Top View nameci's Profile Search for other posts by nameci

kassy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 31 มี.ค. 2010 at 11:19 | IP 115.87.79.46 Quote kassy

nameci wrote:

เราก้อโดนเหมือนกัน เพื่อนๆตามไปอ่านหน่อยนะ ช่วยโพสต์บอกทีว่าเราผิดมั้ย

http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=145033&P N=1&TPN=1

ความคิดเห็นคนอื่นๆค่ะ

jitsiri.tree
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 28 มี.ค. 2010 at 22:44 | IP 58.11.73.XXX Quote jitsirie

ข้อมูลที่คุณ nameci ให้เป็นความจริงทุกประการค่ะ เพียงแค่มองต่างมุมกัน
รบกวนลูกค้าท่านอื่นพิจารณาตามความเหมาะสมค่ะ

Back to Top View jitsirie's Profile Search for other posts by jitsirie

hachiizz
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 29 มี.ค. 2010 at 00:22 | IP 58.9.96.XXX Quote hachiizz

ก็ถ้าแม่ค้าขายของถูกมากแล้ว

เพราะตัวลูกค้าก็ไปต่อราคา 170 จากราคาตอนแรกที่แม่ค้าขาย 200 บาท

แล้วตอนสุดท้ายยอมกันที่ 180 บาท

เราว่า ค่าส่ง 20-30 บาทก็เห็นใจกันหน่อยละกันนะคะ

ตัวแม่ค้าก็ผิดที่ไม่ได้แจ้งเรื่องตำหนิ แต่ในเมื่อแม่ค้าเค้าก็ยินดีรับคืนแล้ว

ยังไง ค่าส่ง ลูกค้า ก็น่าจะหยวนๆหน่อยนะคะ ^^

Back to Top View hachiizz's Profile Search for other posts by hachiizz

bebear_jung
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 29 มี.ค. 2010 at 18:27 | IP 119.160.217.XXX Quote bebear_jung

เราก็เคยซื้อของจากแม่ค้าคนนี้จ้า ก้อได้รับของปกติดีทุกอย่างนะคะ

ตามความคิดเรา ถ้าพบกันคนละครึ่งทางก้อน่าจะดีนะ เห็นใจกันทั้งสองฝ่ายค่ะ

รักๆกันไว้นะคะ

สำหรับเราขออนุญาตให้ความเห็นว่า 
แม่ค้าอาจจะผิดที่ไม่แจ้งตำหนิ  แต่ก็รับของคืนแล้ว  ส่วนลูกค้าก็บอกเองว่า
Posted: 28 มี.ค. 2010 at 22:41 | IP 125.25.137.XXX Quote nameci

เราอาจจะผิดที่เชื่อใจคณโดยไม่ขอดสินค้าจริงก่อน เพราะรปที่ คณส่งมาเป็นรปจากทางร้าน แต่เราซื้อของผ่านเวบมานาน ไม่เคยเจอเรื่องแบบนี้เลย

ดังนั้น  คิดเสียว่าเป็นค่าเรียนรู้ ดังนั้นเรื่องค่าส่งค่าโอน  หยวนๆเถอะค่ะ 
ซื้อขายกันต่อเนาะ
  รักกันไว้  อย่าไปแซงกระแสการเมืองไทยค่ะ  อิอิ

cakeandcream
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 23 เม.ย. 2010 at 18:20 | IP 192.168.1.250 Quote cakeandcream

ต้องระวังนะคะแบบนี้  เค้าเป็นคนซื้อยังไม่เท่าไหร่นะคะ  ยังพอรอด

แต่ถ้าเค้าเป็นคนขาย  หรือเปลี่ยนเมล์ใหม่  ชื่อใหม่ พวกเราจะทำยังงัยกันคะ แบบนี้

แล้วพวกเราจะขายของได้มั๊ยเนี่ย  เซ็งเรย เจอคนแบบนี้

Back to Top View cakeandcream's Profile Search for other posts by cakeandcream Visit cakeandcream's Homepage

numami
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 13 มิ.ย. 2010 at 02:40 | IP 124.120.84.138 Quote numami

admin wrote:

พบการจอง ผิดปกติ อย่าส่งของให้ก่อน

หากไม่แน่ใจ อย่าโอนเงินก่อน

แจ้งที่  ladysquare@gmail.com

อย่าเห็นแก่ของถูก/ อย่าคิดไปเองว่าไม่เป็นไร/

* * อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจคน จะจนใจเอง * *

ฝากเตือนเพื่อน ๆ สมาชิก และแม่ค้า ชาว Ladysquare.com ทุกท่านค่ะ

http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=54385&PN =1

http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=54385&PN =1

สะดวก ปลอดภัย มั่นใจ เกินร้อย ไม่ถูกหลอก แน่นอน

http://www.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=28088&PN=1

Back to Top View numami's Profile Search for other posts by numami Visit numami's Homepage

<< Prev Page of 6 Next >>

Post ReplyPost New Topic
Printable version Printable version

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot create polls in this forum
You cannot vote in polls in this forum

การประกาศซื้อขาย

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in .1484 seconds.