Active TopicsActive Topics  Display List of Forum MembersMemberlist  Search The ForumSearch  HelpHelp
  RegisterRegister  LoginLogin
ของเล่น ตุ๊กตา งานฝืมือ / Toy Doll Craft
 LadySquare Shopping Plaza : ของเล่น ตุ๊กตา งานฝืมือ / Toy Doll Craft
Subject Topic: ระวังถูกหลอก ** อ่านก่อนซื้อ - ขาย Post ReplyPost New Topic

Author
Message << Prev Topic | Next Topic >>
Sugar_Shop
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 14 พ.ค. 2009 at 12:19 | IP 58.9.76.8 Quote Sugar_Shop

ติดตามทุกวันเรยย ...อย่างว่าแหล่ะค่ะ ซื้อ-ขาย แบบนี้ ต้องอาศัยความเชื่อใจจริงๆ โชคดี ยังไม่โดนค่ะ ทั้งซื้อและขาย โชคดีจริงๆ ได้เจอแม่ค้าดีๆและลูกค้าดีๆ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะคะ ใครคิดจะทำผิดคิดให้รอบคอบนะคะ เพราะ "คุก" รอคุณอยู่... 

Back to Top View Sugar_Shop's Profile Search for other posts by Sugar_Shop

elledy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 15 พ.ค. 2009 at 00:09 | IP 124.121.101.195 Quote elledy

zeal wrote:

ทนดูไม่ได้แล้วกับพฤติกรรมของแม่ค้า คนนี้   elledy สุดๆๆเลยไล่อ่านมาหลายกระทู้แล้ว เที่ยวไปมีเรื่องกับคนนู่คนนี้ ไป....ยุ่งเรื่องของชาวบ้านจริงๆๆเลย แถมลูกค้าตะเองชัดๆๆยังไม่เว้น คุงแม่ค้าค่ะ สินค้า เราจะขายขาย ขายได้บ้างไม่ได้บ้างมันเปงเรื่องธรรมชาติค่ะ คนอื่นเค้าโดนยิ่งกว่าคุงเค้ายังไม่เหงเปงอย่างคุงเลยที่มาไล่ด ่าลุกค้ายังงี้ นิสัยยังงี้ดิฉันเหงแล้วมันหลายครั้งแล้วนะคร่า มารยาทนะค่ะ คุงมีหรือยังค่ะ สุดๆๆเลย เที่ยวทะเลาะกับเค้าไปทั่ว สร้าง...ไปทั่วเลยนะคร่า แทนที่ลูกค้าที่ไม่ซื้อของวันนี้คร้งหน้าจะกลับมาซื้อกลับหายไป เลย ไม่รู้ว่ามาเปงแม่ค้าได้ยังไง

ส่วนคุงมายนะดิฉันก้อซื้อขายด้วยบ่อยนะค่ะ ไม่เหงมีปัญหาเลย เค้าออกจะเปงคนง่ายๆๆด้วยซ้ำไป ใครไม่ซื้อสินค้าเค้า เค้าก้อไม่เหงจะมานั่งด่าอย่างคุงเลย พิจารณาตัวเองได้แล้วนะค่ะ

เราว่านะ คุงอ่ะเปงคนใดคนนึงที่มาแกล้งเราแน่ๆ เราไม่เคยมีเรื่องกะใคร ลองไล่อ่านดูนะ ว่าใครหาเรื่องใคร ลองมาคุยกันหน่อยไหม มาว่าเสียๆหายๆ เปงพวกเดียวกันสิ แกล้งสมัครเมล์ใหม่มาเข้าข้างตัวเอง ไม่งั้นแสดงตัวมาสิ เนี่ยจบไปนานแล้ว เพิ่งจะมาอ่านเจอ เราไปมีเรื่องกะใครหรอ ทั้งที่คนนั้นเค้ามาก่อกวนร้านเราก่อน แล้วเราผิดอะไรที่มาแจ้งให้หยุด หัดใช้สมองบ้างนะ มีไรติดต่อได้ คุงอ่ะต้องพิจารณาตัวเองบ้าง ยุ่งกะเรื่องชาวบ้าน ไม่โดนบ้างไม่รู้หรอก มันมาก่อกวนร้านจนแทบทำมาหากิงไม่ได้ ไม่รู้ใครกดสั่งซื้อจิงหรอฝีมือกของคนสิ้นคิด แถมไปโกงเงิ นคนอื่นอีก คุงคงไม่ได้อ่านกระทู้อื่นๆสิ ลองไปหาอ่าน

ปล. ใครพูดี ก็ดีตอบ ใครไม่ดีมา ก็ไม่จำเปงต้องพูดดีด้วย

Edited by elledy - 15 พ.ค. 1466 at 13:30

elledy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 15 พ.ค. 2009 at 00:15 | IP 124.121.95.224 Quote elledy

mildzeza wrote:
elledy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 02 เม.ย. 2009 at 15:34 | IP 124.121.91.XXX Quote elledy

อีกแล้ว ประมูลได้แล้วไม่โอน

มาย0804466533  mild_78@hotmail.com

เซ็งมาก โทรไปแล้วบอกจะโอนแต่ ไม่โอน ระวังนะคะ ค้าขายกะคนนี้

เมล์นี้ lemonjung111@hotmail.com จองขอไว้เปงเดือนแล้ว ยังไม่โอนซะที แล้วมาว่าไม่หายแน่ๆ แย่จัง

เมล์หาเราบอกชื่อมะนาว แต่ไม่จองของเว็บอื่น บอกชื่อพิม โดนกลอกซ้ำซ้อนเลย

อ่ะก้อรู้นะจ้ะว่าอยากขายแต่ว่าคนมั้นซื้อที่อื่นแลล้วอ่ะจะเอา มาดองไว้ทามมัยล่ะที่นี้

ก้อคือบอกขอยกเลิกออเดอร์แล้วอ่ะนะแต่ก้อไม่ยอม  เจอแม่ค้ายัดเยียดแบบนี้ล่ะเซง

พอโทมาก้อบอกไปว่าบอกยกเลิกแล้วก้อ ไม่พูดอะรัยวางหูใส่ซะงั้น เนี่ยหรอค่ะมารยาทของแม่ค้า

ขอบอกนิดนึงนะคะ โทรไปอ่ะตอนแรกบอกว่าจะโอน หลังจากนั้น 2 วัน โทรไปไม่ยอมรับสาย เมล์ไปไม่เคยตอบกลับ ว่า cc เลยซักนิด แล้วเอาที่ไหนมาพูดเนี่ย เข้าข้างตัวเอง ให้คนอื่นมาว่าเราได้ไง แย่มกๆเลยนะคะ

elledy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 15 พ.ค. 2009 at 00:22 | IP 124.121.95.224 Quote elledy

zeal wrote:
เปงกำลังใจให้นะค่ะ สำหรับคนที่เจอแม่ค้าแบบนี้

อยากถามว่า ซื้อขายในนี้บ่อย แล้วทำไมไปดูข้อมูลไม่เหงเคยโพสต์ขายของเลย คุงเริ่มไม่เนียนแล้วนะคะ  ถ้าบริสุทธิ์ใจจิงคงไม่มาทำแบบนี้หรอก แม่ค้าหรืออารัยกันแน่ งง

zeal
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 15 พ.ค. 2009 at 17:33 | IP 192.168.0.1 Quote zeal

หวังว่าเทอคงเข็ดกับพฤติกรรมอย่างนี้นะค่ะ เพราะถ้าเหงยังมีชื่อคุงแอลอีกดิฉันจะนำมาประจานนะคุงเทอ

Edited by zeal - 15 พ.ค. 1466 at 21:31
Back to Top View zeal's Profile Search for other posts by zeal

elledy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 15 พ.ค. 2009 at 18:11 | IP 124.121.89.66 Quote elledy

ยอมจบก้อดี จะได้ไม่มีไรต่อกัน เพราะเราไม่รู้จักกัน ไม่เคยซื้อขายกัน อย่ามาทำแบบนี้ เราไม่ได้ทำผิดอะไร ทำไมเราต้องกลัวคุง เราบริสุทธิ์ใจซะอย่าง ให้โพสต์ยังไง ก้อทำไรเราไม่ได้หรอก เพราะเราไม่ได้เปงอย่างที่เทอว่า และคนที่อ่านเค้าก้อต้องคิดเหมือนกัน ต้องหาข้อมูลก่อนถึงจะเชื่อ ขนาด IPเดียวกันหลาย IPเค้ายังจับได้เลย แล้วลองกลับไปค้นหาข้อมูลของตัวเองนะคะ ว่าตรงตามทีพิมไว้ไหม แล้วค่อยมาโพสต์นะคะ พอโดนจับได้แล้วมันเสียทั้งคุงและฉัน

Edited by elledy - 15 พ.ค. 1466 at 23:31

elledy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 15 พ.ค. 2009 at 18:34 | IP 124.121.89.66 Quote elledy

อยากให้เว็บมีการแก้ไข การสมัครใช้เว็บ โดยมีหลักฐาน เช่นสำเนาบัตรประชาชน ไม่ใช่ คนนึงสมัครเป็นร้อย ID เลย พอมาเจอแบบนี้มันทำให้ปัญหาไม่จบซะที ทั้งทีมันจบไปนานแล้ว ลองอ่านตั้งแต่กระทู้แรกสิ IP คนนึง ปาไปกี่ ID มาแกล้งคนอื่น ไม่ดีเลย

Edited by elledy - 15 พ.ค. 1466 at 18:35

Himeko
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 19 พ.ค. 2009 at 00:19 | IP 124.121.9.109 Quote Himeko

ไม่รู้น้า เรื่องมันงงๆแล้ว แต่เข้าใจหัวอกคนที่ไม่ผิดแล้วโดนว่า ตัวเองก็เคยโดนโกงไปแหละแล้วก็ไปปรับทุกข์กะข้างบ้าน อาม่าข้างบ้านบอกว่าเค้าต้องเหยียบเราให้จมดิน เอาเพื่อนเอาจำนวนคนฯลฯ มาแสดงว่าเราไม่ดี ขบวนการ ไม่งั้นเค้าโกงไม่ได้หรอกค่ะ 

เออจริงๆด้วย
Back to Top View Himeko's Profile Search for other posts by Himeko

kassy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 19 พ.ค. 2009 at 13:18 | IP 192.168.0.152 Quote kassy

คน ip เดียวกันก้อไม่ใช่ คนเดียวกันเสมอปายนะจ๊ะตุเอง  แบบ อาจเป็น serverเดียวกันง่ะ แล้วตรงXXก็คือชื่อเครื่องนะ  ที่บริษัทมีคนเปงร้อยแต่ IPเดียวกันถ้าโพสเวบต่างๆ อ่ะ จร้าาาาาาา 

เชื่อไม่เชื่อก็สุดแล้วแต่วิจารณญาน และ ความรู้ในสาย นะจ๊ะจุ๊บๆ

ปล. เค้าไม่มีเรื่องนะตุเอง  รักนะจุ๊บๆ
Back to Top View kassy's Profile Search for other posts by kassy

wipawee
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 22 พ.ค. 2009 at 19:25 | IP 172.168.1.119 Quote wipawee

http://www.magazinewoof.com/?p=308#more-308

เรามีชุดนึงsyrvival kit  สนใจ ติดต่อ  shertam_kolo@hotmail.com

ถูกๆจ้า  ของใหม่

Back to Top View wipawee's Profile Search for other posts by wipawee

nancoala
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 23 พ.ค. 2009 at 10:07 | IP 58.136.104.204 Quote nancoala

wipawee wrote:

http://www.magazinewoof.com/?p=308#more-308

เรามีชุดนึงsyrvival kit  สนใจ ติดต่อ  shertam_kolo@hotmail.com

ถูกๆจ้า  ของใหม่

โพสต์ผิดทู้อ่ะเปล่าตัวเอง

Back to Top View nancoala's Profile Search for other posts by nancoala Visit nancoala's Homepage

Himeko
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 01 มิ.ย. 2009 at 18:06 | IP 124.121.7.71 Quote Himeko

มาขำโฆษณาแฝง
Back to Top View Himeko's Profile Search for other posts by Himeko

o_o_chang
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 02 มิ.ย. 2009 at 20:45 | IP 119.42.74.182 Quote o_o_chang

ขอนุญาติลบค่ะ

Edited by o_o_chang - 03 มิ.ย. 1466 at 14:00
Back to Top View o_o_chang's Profile Search for other posts by o_o_chang

play2
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 03 มิ.ย. 2009 at 10:42 | IP 58.136.7.136 Quote play2

จองแล้วไม่โอนเงินยังเสียแค่ความรู้สึก เราโอนเงินแล้วแต่ไม่ได้ของนี่เสียตังค์ เซ็งค่ะ เงินนิดหน่อยยังทำกันได้
Back to Top View play2's Profile Search for other posts by play2

nhay
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 09 มิ.ย. 2009 at 13:18 | IP 125.27.80.205 Quote nhay

มีคัยรู้จักเมลลนี้บ้างค่ะ พิญาภรณ์ พลอยศรีไพล (pi_ya33@hotmail.com)  โอนเงินให้เค้าแล้ว เค้าไม่ติดต่อกลับมาเลย โทรไปก็ไม่รับสายเค้าเป็นขายกระเป๋าตังหลุยส์ค่ะ

เค้าให้เบอร์หนูมา 2 เบอร์ 089-6806669, 0802696155/คุณพิญาภรณ์  แต่โทรไปก็ไม่รับสาย

คัยรู้หรือติดต่อเค้าได้ช่วยเมลมาบอกด้วยนะคะ wacha_rin@hotmail.com

Back to Top View nhay's Profile Search for other posts by nhay Visit nhay's Homepage

A Tu Corazon
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 15 มิ.ย. 2009 at 17:45 | IP 61.90.195.85 Quote A Tu Corazon

ลูกค้าดี ๆๆ ก็เยอะค่ะ  แต่ถ้ายังไงเราว่า ควรจะคุยกันได้ค่ะ  ว่ายกเลิกหรือยังไง

เป็นกำลังใจให้ทุกคนจ้า

pinsrin
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 16 มิ.ย. 2009 at 12:18 | IP 117.47.141.120 Quote pinsrin

คัยรู้จักเมลล์นี้บ้างorange-cawali@hotmail.comเคยซื้อของกับใครไหมคะ

nancoala
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 17 มิ.ย. 2009 at 12:49 | IP 58.136.98.90 Quote nancoala

pinsrin wrote:

คัยรู้จักเมลล์นี้บ้างorange-cawali@hotmail.comเคยซื้อของกับใครไหมคะ

คุ้นๆเมลล์นี้เหมือนกันค่ะ แต่จำไม่ได้ว่าเคยขายของหรือเปล่า ต้องทราบชื่อจริงอ่ะค่ะ แต่แนนก็ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรนะค่ะ

kyoko
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 17 มิ.ย. 2009 at 21:14 | IP 117.47.26.137 Quote kyoko

เราเป็นเจ้าของเมลนี้เองค่ะ คุณแม่ค้าเค้าเข้าใจผิดนิดหน่อยค่ะ อยากให้เข้ามาไขข้อข้องใจด้วยจ้า

เด๋วเพื่อนๆในนี้จะเข้าใจผิด เสียชื่อลูกค้า แม่ค้าที่ดีของเราหมด ขอบคุณมากค่ะ

ปล.เราเข้าใจความรู้สึกของแม่ค้านะคะ ถ้าเข้ามาเขียนทำให้ไม่พอใจขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยจ้า

Edited by kyoko - 17 มิ.ย. 1466 at 21:16
Back to Top View kyoko's Profile Search for other posts by kyoko

anthika
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 17 มิ.ย. 2009 at 21:46 | IP 58.136.52.192 Quote anthika

¤ÑÂÃÙé¨Ñ¡à ÁÅÅì¹ÕéºéÒ §orange-cawali@hotmail.com à¤Â«×éͧ͢ ¡Ñºã¤ÃäËÁ¤ Ð

เรารู้จักค่ะ น้องเขาเคยซื้อของกับเรา 2 ครั้งโอนเงินรวดเร็วไม่มีปัญหาเลยคะ  น้องเขาอาจจะติดธุระจริงๆ หรือเปล่าคะ  น้องเขาไม่โอนเงินให้กี่วันหรอค่ะ จริงๆ แล้วน่าจะให้โอกาสสัก 2 วันนะค่ะ
ลองติดต่อกันดูก่อนสิค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top View anthika's Profile Search for other posts by anthika

pinsrin
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 18 มิ.ย. 2009 at 10:01 | IP 222.123.232.166 Quote pinsrin

น้องเขาติดต่อมาแล้วเขาติดธุระค่ะเราก้อใจหายใจควำกำลังแพ็คของ ไปส่งแต่ติดต่อน้องไม่ได้เลย  ต้องขอโทษน้องเค้ามากๆเลยขอโทจริงๆค่ะ

kyoko
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 18 มิ.ย. 2009 at 10:35 | IP 222.123.119.183 Quote kyoko

น้องเขาติดต่อมาแล้วเขาติดธุระค่ะเราก้อใจหายใจควำกำลังแพ็คของ ไปส่งแต่ติดต่อน้องไม่ได้เลย  ต้องขอโทษน้องเค้ามากๆเลยขอโทจริงๆค่ะ

รับทราบจ้า   ได้รับของแล้วถูกใจมากมาย

Back to Top View kyoko's Profile Search for other posts by kyoko

pinsrin
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 24 มิ.ย. 2009 at 22:04 | IP 113.53.29.170 Quote pinsrin

มีใครซื้อของกับคุณรจเรข  โกมลารชุน บ้างคะ เมลล์sexyaoyiyo@hotmail.com เราโอนตังให้ตั้งแต่เมื่อวานตอนเช้าแล้วบอกจะส่งของให้จะแจ้งแต ่เงียบไปเมื่อคีนเราถามบอกติดประชุมแต่วันนี้เงียบอีกไม่ยอมตอบ เราเลย

namuwan
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 25 มิ.ย. 2009 at 09:42 | IP 119.42.93.109 Quote namuwan

สวัสดีค่ะ

เราเป็นลูกค้าของคุณ ลดา วุฒิ หรือlogin huhu  Email:h_aha55@windowslive.com

เลขบัญชีค่ะ
7262082434
chanida

ซึ่งสั่งเครื่องหนีบผมไป กว่าจะได้ของเกือบอาทิตย์ และกว่าจะเอาออกมาใช้ก็อีกหลายวัน ถึงได้รู้ว่าเอาของเสียมาขาย สภาพในรูปก็ดี แต่พอได้มาแล้ว ไม่เหมือนของที่บอกว่าไม่เคยใช้

อยากบอกว่าเสียความรู้สึกค่ะ ของที่นำออกมาขายนั้นแม่ค้าควรจะเช็คก่อนขายไม่ใช่หรอคะ ว่าอันไหนเสีย หรือว่ามีตำหนิตรงไหน

เราส่งเมลล์ไปแล้วก็ไม่ตอบกลับ เงินไม่เสียดายหรอกค่ะ เพราะมันก็ไม่แพงมาก อยากเตือนทุกคนที่เป็นลูกค้านะคะ ควรดูให้ละเอียดก่อนซื้อสินค้า อย่าเห็นว่าถูกอย่างเดียว

และแม่ค้าก็ควรขายของอย่างซื่อสัตย์ และถ้าของเสียหรือไม่ดี ก็ไม่ควรนำมาขาย

นำคำพูดและรูปมาฝากค่ะ  ซึ่งถ้าดูจาดรูปแส้วสภาพดี น่าใช้มาก แต่พอได้มามีรอยขีดข่วน ค่อนข้างเก่ากว่าในรูป ด้วยความไว้ใจซื้อมาก็ยังไม่ได้ลองใช้  เพราะคิดว่าแม่ค้าคงไม่นำของเสียมาขาย ก็เลยกะว่าวันไหนที่ว่างๆ ไม่รีบอยากใช้ค่อยใช้ สรุปพอเมื่อวานลองใช้มันเสียอ่ะค่ะ เครื่องไม่ร้อนทำอะไรไม่ได้เลยค่ะ เหมือนซื้อขยะมาเพิ่ม เสียความรู้สึกจิงๆค่ะ

อยากขอเตือนคนที่จะทำการซื้อขายกับแม่ค้าคนนี้ ถ้าโชคดีคุณอาจจะได้รับของดี

เรื่องนี้โทษใครไม่ได้หรอกค่ะ ต้องโทษตัวเราเองที่ไม่รอบคอบ ฝากเตือนทุกๆคนนะคะ

อีกอย่างเราก็เป็นทั้งลูกค้าและแม่ค้า เราจึงเข้าใจหัวอกทั้งสองฝ่ายดี

ดังนั้น ของที่เรานำมาขาย ทุกชิ้นเราตรวจดูสภาพหมด ตรงไหน มีตำหนิ หรือไม่ดีเราก็ไม่นำมาขาย

ขอฝากเตือนแม่ค้าด้วยนะคะ ไม่อยากเจอลูกค้าคนต่อๆไป เป็นแบบเราอีกค่ะ

ซื้อมา 399
ไม่เคยใช้ค่ะ
ทำไม่เป็นค่ะ แล้วก็ตัดผมสั้นด้วย
ส่งต่อ 110 ส่งฟรีค่ะ

ขอมาเตือนแค่นี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

Edited by namuwan - 25 มิ.ย. 1466 at 10:07
Back to Top View namuwan's Profile Search for other posts by namuwan

A Tu Corazon
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 25 มิ.ย. 2009 at 13:10 | IP 124.120.222.141 Quote A Tu Corazon

สรุปแล้ว  คุณลดา กับคุณ oop555 คนเดียวกันเหรอค่ะ  ถ้าใช่...เราก็โดนเหมือนกัน  แต่แค่เสียความรู้สึก

ขอให้โชคดี ทั้ง คุณลดา กับคุณ oop555    อโหสิ  ไม่มีเวรต่อกันจ้า

namuwan
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 27 มิ.ย. 2009 at 11:25 | IP 119.42.97.63 Quote namuwan

เค้าโอนเงินมาคืนเราแล้ว แถมมาว่าเราด้วยแหละ

ว่าเราสุดยอดมากๆ เค้าโกรธที่เราโพสหน้าทู้ เราแค่อยากมาเตือนเพื่อนให้ระมัดระวัง เงินที่จริงมันไม่มากหรอก

เพื่อนๆลองดูนะคะ ว่าใครสุดยอดกว่าใคร

ถ้าใครคิดจะทำการซื้อขายกับเค้าควรระวังนะคะ

เค้ามีหลายล๊อกอินแต่เลขบัญชีมีที่เดียว+ ชื่อจริงของเค้า

ขอบคุณค่ะ

Back to Top View namuwan's Profile Search for other posts by namuwan

peaple
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 27 มิ.ย. 2009 at 16:07 | IP 125.24.77.194 Quote peaple

namuwan wrote:

เค้าโอนเงินมาคืนเราแล้ว แถมมาว่าเราด้วยแหละ

ว่าเราสุดยอดมากๆ เค้าโกรธที่เราโพสหน้าทู้ เราแค่อยากมาเตือนเพื่อนให้ระมัดระวัง เงินที่จริงมันไม่มากหรอก

เพื่อนๆลองดูนะคะ ว่าใครสุดยอดกว่าใคร

ถ้าใครคิดจะทำการซื้อขายกับเค้าควรระวังนะคะ

เค้ามีหลายล๊อก  อินแต่เลขบัญชีมีที่เดียว+ ชื่อจริงของเค้า

ขอบคุณค่ะ

ดีใจด้วยนะค่ะ ทำถูกต้องแล้วล่ะค่ะ  ทำดีต้องยกย่อง ทำเลวต้องประจาน !!!

Back to Top View peaple's Profile Search for other posts by peaple

nancoala
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 27 มิ.ย. 2009 at 16:14 | IP 58.8.242.172 Quote nancoala

มาแนะนำเพื่อนๆหน่อยค่ะ เรื่องแลกเปลี่ยนของ หน่ะค่ะ

ว่าถ้าจะแลกกัน ให้เช็ครายละเอียดให้ดีๆก่อน หรือไม่ก็บอกไปเลยว่าถ้าของไม่ตรงตามที่บอกไว้ตอนแรกขอแลกคืนอะ ไรทำนองนี้ค่ะ

เพราะแนนเคยแลกของที่เป็นมือ 2 มา โดยที่มีคนมาขอแลกเอง โทรมาเลยแบบอยากได้มาก เราก็ใจดีให้แลก แต่แล้วได้ของที่มีตำหนิเยอะมาก ทั้งๆที่เจ้าตัวบอกใหม่ๆ แอบเซ็งเลย ผิดเองที่ตอนแรกไม่ได้ถามให้ละเอียด พอได้ของไปแล้วคราวนี้ก็ติดต่อไม่ได้แล้วหล่ะค่ะ

ขอให้รอบคอบกันหน่อยนะค่ะ

alexsai
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 27 มิ.ย. 2009 at 17:27 | IP 118.173.145.239 Quote alexsai

เราก็ขายบ้างซื้อบ้างวนเวียนอยู่ในนี้เหมือนกันค่ะ วันก่อนเปิดเว็ปให้พี่สาวดู พี่สาวสนใจเสื้อผ้าของแม่ค้าคนนึง ขายของเยอะมาก พี่สาวมันบอกว่าสวยดี แถมแม่ค้าบอกว่าสภาพ 100 เปอร์เซนส์ไม่มีตำหนิ พี่มันสั่งให้ซื้อเสื้อ 1 ตัว  กระโปรง 1 ตัว กางเกง 2 ตัว รวมเป็นเงิน 1020 บาท แม่ค้าแถมกระเป๋าให้ 1 ใบ พอของมา โดนพี่สาวต่อว่าเลยอ่ะ บอกว่า ไหงบอกสภาพ 100 เปอร์เซนต์ ทั้ง 4 ตัวมีแค่กางเกง 1 ตัวที่สภาพดูว่าเป็นของใหม่ นอกนั้นมองยังไงก็เก่า -*- ยิ่งกระโปรงน่ะราคา 300 บาทเป็นกระโปรงลายทหาร ในรูปโพสต์บอกว่าเป็นเอวต่ำแล้วหุ่นที่ใส่น่ะตัวผอมไซส์เล็กเลย อ่ะ แต่มาดูของจริงสีเก่าเอวบานเบอะไซส์ L ผิดหวังมาก เลยเขียนไปบอกว่าไหนบอกว่าของใหม่ 100 เปอร์เซนต์ แล้วนี่เสื้อเหมือนโดนสะเก็ดมาเป็นจุดๆบ้าง สกรีนลอกบ้าง ไม่เหมือนของจริงบ้าง แม่ค้าคนนั้นก็เมล์มาขอโทษด้วยการให้เลือกเสื้อผ้า 1 ชิ้นฟรี แต่บอกตรงๆเสียความรู้สึกไปแล้วอ่ะ เงินพันกว่าบาทกับเสื้อผ้าธรรมดา 4 ชิ้นพี่สาวเราเป็นคนสั่งเพราะชอบในรูปก็ดูดี และแม่ค้าก็บอกว่าใหม่ 100 เปอร์เซนต์ แต่ถ้ารู้ก่อนหน้าว่าสภาพสินค้าเป็นยังไง เงิน 1020 บาทไปซื้อเสื้อผ้าใหม่ไม่ดีกว่าหรอค่ะ สรุปกระเป๋าที่แถมมาให้ดูดีกว่าเสื้อผ้าที่สั่งซื้อเสียอีก -*- ระวังด้วยค่ะแย่มากๆ
Back to Top View alexsai's Profile Search for other posts by alexsai

icyicy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Posted: 04 ก.ค. 2009 at 20:54 | IP 58.9.79.202 Quote icyicy

โดนเหมือนกันนน

แวะหน่อยนะก๊ะ

http://www.ladysquare.com/forum_shoppost.asp?TID=85865&P N=1

Back to Top View icyicy's Profile Search for other posts by icyicy

อย่าเห็นแก่ ของถูก ผิดปกติ อาจจะเป็นของปลอม ระวังหลอกให้โอนเงินก่อนส่งสินค้า

เปิดท้าย ฟรี ใช้ PM ไม่ได้ นะคะป้องกัน คนโกงหลอกลวง ผ่าน PM ให้ แม่ค้า ประกาศ
เบอร์บัญชี , เบอร์โทร , e-mail อย่างโปร่งใส ในกระทู้ นะคะ

<< Prev Page of 6 Next >>

Post ReplyPost New Topic
Printable version Printable version

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot create polls in this forum
You cannot vote in polls in this forum

การประกาศซื้อขาย

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in .1719 seconds.